Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

ขอถามหน่อยครับ

« เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 02:35:04 PM »
ผมขอถามหน่อยครับ มีซับ15อยู่1คู่ ถ้าต้องการเสียงเบสใหญ่และมีพลังหนักแน่นลงลึกได้ดี ควรตีตู้แบบไหนดีครับ และขอถามอีกว่า เสียงเบสใหญ่หรือเล็ก เกี่ยวกับตู้หรือการจูนครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ paisan

• 100
  • 0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 07:43:00 PM »
เจาะกระบะลงพื้นเลยคับ

ออฟไลน์ hin

• *
  • 21
  • 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 09:31:45 PM »
ตู้มีความสำคัญอย่างมากที่จะกำหนดทิศทางของเสียงที่จะได้รับ
การจูนคือการกำหนดทิศทางของลำโพงให้ตรงกับความถี่ของตู้
เพราะฉนั้นจงให้ความสำคัญทั้งสองอย่าง อย่าละเลยอย่างใดอย่างหนึง
อีกประการหนึงสิ่งที่จะทำให้เสียงของ จขกท ตรงกับที่ใจอยากได้คือระบบไฟควรจะมีระบบไฟที่ดีก่อนสิ่งที่ท่านหวังจะตามมา