Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

ใส่แคปมาครับ แต่มีเรื่องอยากถามครับ

ออฟไลน์ fachee

• *
  • 1
  • 0
พอดีได้ แคป คาปาซิเตอร์อะครับ ได้มา2ตัว เลยเอาไปให้ช่างแถวบ้านติดตอนแรกคิดว่าจะใส่ให้แอมคนละตัวแต่ช่างดันบอกว่าไม่จำเป็น เพราะกลางแหลมดึงไฟไม่มากก็เลยใส่ให้แอมขับซับเลย2ตัว ซับ10นิ้ว2ตัวบวกแอม1800wยี่ห้อsirocco

ขอถามนะครับ

1ใส่แล้วรู้สึกว่ากลางแหลมมันเสียงเปลี่ยนอะครับแต่ไปในทางที่ดีขึ้นนะครับก็ได้ยินมาว่าใส่แคปช่วยเรื่องเสียงด้วยแต่นี่ไม่ได้ใส่ให้กลางแหลมแต่ใส่ให้ซับทำไมมันเปลี่ยนอะครับ หรือมันทำให้ไฟวิ่งมาที่แอมขับกลางแหลมดีขึ้นเพราะซับมีแคปช่วยแล้ว หร ือผมคิดไปเองครับ นี่คำถามแรกครับ

2ใส่แคบ(1200000)2ตัวให้แอม1800มันเกินความจำเป็นรึไม่ครับ หรือ2ตัวดีกว่าอยู่แล้ว หรือไม่ต่างกันเท่าไรสู้ย้ายไปใส่กลางแหลมคนละตัวดีกว่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ mr.pat

• *
  • 34
  • 0
ใส่แคปมาครับ แต่มีเรื่องอยากถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:04:50 PM »
ถาม ว่า ใส่แค็ป จำเป็นไหม ผมตอบว่าไม่ ครับ เพราะรถที่ผมทำทุกคันไม่เคยใส่เลย
ถามว่าใส่แค็ป ดีไหม ถ้าเอาไปแข่งขัน ดี
จริงๆแล้ว เกือบไม่มีผลอะไร กับเครื่องเสียงเลย
พัฒนา AUDIO รับ ติดตั้งเครื่องเสียง รถยนต์ ซ่อม เพาเวอร์รถยนต์ CLASS D  รับประกอบเครื่องเสียง วัตต์สูง 37/ม.7 ซอย วัดทิพพาวาส แขวง ลำประทิว เขต ลาดกระบัง กทม โทร 0860426746 mail pattanasak0033@hotmail.com

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:07:40 AM »
เห็นด้วยกับคำตอบของท่านด้านบนครับเพราะรถผมก็ไม่ใส่

ออฟไลน์ hin

• *
  • 21
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 01:25:47 PM »
เพิ่มแบตดีกว่าเพิ่มCAP
ฟังดังหนักเพิ่มแบตอีกลูกครับ
ฟังแบบเบาๆเพราะๆไม่ต้องเพิ่มแบตครับ(แต่ถ้ามีงบควรเพิ่มครับเพื่อความนิ่งของเสียง)

ออฟไลน์ paisan

• 100
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:07:44 PM »
ใส่ก็ดี แต่ไม่ใส่ก็ได้ถ้าไฟถึง
ใส่ต้องใส่ของดีๆยี่ห้อที่ใช้ในสนามแข่ง แต่ราคาจะสูงคับ
ถ้าไม่ใส่ไฟต้องถึงคือเพิ่มแบต หรือถ้าจะให้ดีเพิ่มไดร์ด้วยยิ่งดีคับ
ผมใช้ Koma 3000.1D ผมไม่ใส่คับเพิ่มแบตแค่ 120Am 2 ลูกคับ สตาร์ทเครื่องเปิดนะคับ
ผมแนะนำว่า ถ้าคุณขายทิ้งแล้วไปซื้อแบตแทนดีกว่าคับ